Lên đầu trang

Thủ tục công chứng văn bản cam kết về tài sản

Tôi đứng tên mua 01 căn hộ chung cư cho bố mẹ đẻ ở Hà Nội (100% là tiền của bố mẹ tôi). Bây giờ để làm sổ đỏ một mình tôi đứng tên, thì cần phải công chứng văn bản cam kết về tài sản của vợ tôi đối với căn hộ này. Vì hai vợ chồng tôi đang sống ở Tuy Hoà, Phú Yên không thể cùng ra Hà Nội để làm thủ tục được, nên tôi có thể công chứng việc từ chối tài sản của vợ tôi ở tại tổ chức hành nghề công chứng ở Tuy Hoà được không? Xin cảm ơn.

Gửi bởi: Đoàn Đình Hùng

Trả lời có tính chất tham khảo

Chào bạn, về câu hỏi của bạn chúng tôi xin được trả lời như sau:
Theo quy định tại Điều 42 của Luật công chứng năm 2014 thì trong trường hợp này, vợ chồng bạn phải thực hiện công chứng tại tổ chức hành nghề công chứng có trụ sở ở Hà Nội.
 

Trả lời bởi: ;#Nguyễn Văn Hà - Cục Bổ trợ tư pháp;#